
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS – MAENDELEO YA VIJANA (OR–MV) 

TANGAZO RASMI LA FURSA YA MKOPO WA MFUKO WA MAENDELEO YA VIJANA 

Mfuko wa Maendeleo ya Vijana umeanzishwa kwa lengo la kuwawezesha vijana kiuchumi kwa 

kuwapatia mitaji itakayowawezesha kuanzisha au kuendeleza shughuli mbalimbali za 

uzalishaji, biashara na utoaji wa huduma. Kupitia mpango huu, Serikali inalenga kuongeza 

ajira kwa vijana, kukuza ujasiriamali na kuchochea maendeleo ya uchumi wa Taifa. 

Ofisi ya Rais – Maendeleo ya Vijana (OR–MV) inapenda kuwatangazia vijana wote nchini kuwa 

dirisha la kupokea maombi ya mkopo kupitia program ya Shilingi Bilioni 200 ahadi ya 

Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa 

vijana, wanawake na watu wenye mahitaji maalum  limefunguliwa rasmi. Vijana wote wenye 

miradi au mawazo ya miradi wanakaribishwa kutuma maombi. 

Sifa za mwombaji wa mkopo 

Sifa zinazohitajika kwa waombaji kupata mkopo; 

i. Awe ni raia wa Tanzania mwenye umri wa kuanzia miaka 18 mpaka 35; 

ii. Awe na nakala ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au Namba ya NIDA; 

iii. Awe kwenye eneo linalotambuliwa na Mamlaka kwa ajili ya kufanyia biashara; mfano 

soko; 

iv. Awe mkazi wa eneo husika na awe na barua ya uthibitisho kutoka Serikali za Mitaa/Kijiji; 

v. Awe aidha mtu mmoja, kampuni changa au Kikundi cha Kijamii kilichosajiliwa 

kinachofanya shughuli ya kiuchumi; 



 

vi. Awe na andiko la mradi/biashara inayoombewa mkopo;na 

vii. Awe na akaunti ya benki au namba ya simu iliyosajiliwa kwa jina la mwombaji; 

Namna ya kuomba Mkopo 

Mwombaji wa mkopo atatakiwa kuwasilisha barua ya maombi ya mkopo ikibainisha 

masuala yafuatayo: 

i. Jina la kikundi au mwombaji; 

ii. Aina ya mradi unaopendekezwa; 

iii. Kiasi cha mkopo kinachohitajika; na  

iv. Mahali mradi utakapotekelezwa.  

Mwombaji atatakiwa kuambatisha Nyaraka zifuatazo wakati wa kuomba mkopo: 

i. Andiko la mradi lisilozidi kurasa tano (5); 

ii. Kitambulisho cha Taifa au Namba ya NIDA/ Kitambulisho cha Mpiga Kura; 

iii. Utambulisho wa Mlipa kodi (TIN); 

iv. Leseni ya biashara kwa biashara inayoendela; 

v. Barua ya utambulisho wa eneo la biashara kutoka kwa Mwenyekiti wa Serikali ya 

Mtaa/Kijiji; 

vi. Picha mbili za mkopaji zilizopigwa ndani ya muda usiozidi miezi mitatu kabla ya 

maombi; na 

vii. Muhtasari wa kikao uliosainiwa na wanachama wa kikundi wenye ajenda ya 

maombi ya mkopo. 

Mwisho wa Kupokea Maombi 

Maombi yote yawasilishwe kabla ya tarehe 03 Aprili, 2026 kupitia barua pepe: 

mikopo@vijana.go.tz 

Limetolewa leo tarehe 21 Machi, 2026 na: 

KATIBU MKUU 
OFISI YA RAIS MAENDELEO YA VIJANA 

S.L.P 2255 
DODOMA 

Barua pepe:  mikopo@vijana.go.tz 


